โดดเรียนฟินๆ

ปณิดา วราห์คำ
โพสต์COLON 2
ลงทะเบียนเมื่อCOLON พุธ ธ.ค. 07, 2022 1:57 am

โดดเรียนฟินๆ

โพสต์ โดย ปณิดา วราห์คำ »

สวัสดีจ้า วันนี้เราจะมาเล่าเรื่องของเราเมื่อตอนม.ต้น นั่นก็คือม.3นั่นเอง ตอนนั้นเรามีเพื่อนอยู่กลุ่มนึงสนิทกันม๊ากมากกกกกกกกกกก ถึงจะเคยมีเรื่องทะเลาะกันก็เถอะ จะเริ่มเล่าแล้วน้าาาาาา วันนั้น เป็นวันอะไรสักวันหนึ่ง เพื่อนเราคนนึงเอารถมารร. ส่วนเราก็ให้พ่อมาส่ง แล้วอีกสามคนก็ขึ้นรถรับส่ง ส่วนอีกคนก็มากับพี่ ลืมบอกเลยกลุ่มเรามี 6 คน ก็คือว่าเช้าวันนั้น เรามาโรงเรียนแต่ว่าเข้าทางประตู้หลังรร. แล้วตอนนั้นเพื่อนเราก็ชวนออกไปซื้อข้าวเหนียวหมูปิ้ง เราก็เออ เราไปด้วย พอซื้อเสร็จเราก็ไปนั่งร้านค้ากัน เพราะมันใหล้จะเข้าแถวแล้ว แล้วทีนี้เพื่อนอีกคนมันก็มาซื้อของพอดี มันก้เลยอยู่กับพวกเรา พอนั่งกันไปนั่งกันมา เพื่อนคนนึงเอ่ยปากขึ้นมาว่า มึึงกูไม่อยากเข้าแล้วว่ะ พวกมึงอยาหเข้ากันป่ะ ทีนี้พวกเพื่อนๆคนอื่นๆก็บอกไม่อยาก แต่เราอ่ะอยากเข้าเพราะกลัวจะโดนครูว่า ตอนนั้นยอมรับเลยว่ากลัวมากจริงๆ แต่ไปๆมาๆก็แบบเออเอาวะ ไม่เข้าก็ไม่เข้า ก็คือจะบอกว่าคั้งนั้นเป็นการโดดเรียนครั้งแรกและครั้งสุดท้ายของเราเลยแหละ มาๆเล่าต่อๆๆ ทีนี้พอตกลงกันว่าจะไม่เข้าพวกเราก็เลยฝากกระเป๋าไว้กับร้านค้าที่พวกเราไปนั่งรอตอนนั้น แล้วทีนี้พวกเราทั้ง 6 คนก็ได้เดินไปที่ห้างสรรพสินค้าแห่งหนึ่ง ระหว่างทางที่พวกเราเดินไป ก็มีแต่ชาวบ้านแถวนั้นมอง คงจะเป็นเพราะ พวกเราใส่ชุดนร.ด้วยล่ะมั้ง ก็คงคิดแหละว่าพวกเราโดดเรียนและใช่ค่ะ พวกเราโดดจริงๆ แหะๆ ค่ะก็พวกเราก็ได้เดินไปเรื่อยๆ ระหว่งนั้นเพื่อนเราเจองูเขียวด้ววยแหละค่ะ55555555555555555 กรี๊ดกันใหญ่เลย และแล้วเราก็เข้าสู่หมู่บ้านแห่งหนึ่ง พวกเราผลัดกันขับผลัดกันซ้อนด้วยแหละ ว่าแต่ เอ๊ะ!! รถมาจากไหน เราก็ลืมเหมือนกัน และแล้วเราก็ถึงจุดหมายปลายทาง ทีนี้พวกเราก็ตีงไปที่ห้องร้องเพลงเลยค่ะ เข้าไปอัดกันหมด 6 คนอ่ะ สักพักก็มีพี่พนักงานเดินมา บอกว่า นักเรียนเข้าได้หลัง 4 โมวนะคะ ก็คือตอนนั้นพวกเราก็หน้าเหวอนิดหน่อยค่ะ แล้วก็คุยกันว่าจะเอายังไง สุดท้ายแล้ว เพื่อนก็โทรให้พ่อเพื่อนมารับ แล้วเราก็ไปอยู่กันที่บ้านเพื่อนนั่นแหละค่ะ เพื่อให้ยืมเสื้อใส่กันด้วยแหละนั่งต้มมาม่ากินกัน 6 คน บอกเลย โครตฟินนน เป็นการโดดเรียนที่มีความสุขสุดๆเลยแหละ ถึงจะมีกังวลไปบ้างก็เถอะ เราก็นั่งรออยู่้บานเพื่อนค่ะรอเวลาใกล้เลิกเรียนหลังจากนั้นพวกเราก็เปลี่ยนชุดและไปเอาของที่ฝากไว้ที่ร้านค้า แล้วก็กลับรร.ค่ะ จะบอกว่าการโดดเรียนครั้งนี้ ทุกคนรู้ โลกรู้แต่ที่บ้านเราไม่รู้ ขอบคุณค่ะ สุดท้ายนี้เราอยากจะบอกว่าเราคิดถึงเพื่อนๆ 6 คนนี้มากกกกกกกก แยกย้ายกันไปเรียนที่อื่นหมดแระ แต่ก็มีคนนึงที่อยู่กับเรานานมาก เวลาเรามีเรื่องอะไรเราก็จะปรึกษาตลอดเลย เราไว้ใจเขาสุดๆเลยค่ะ ก็อยากขอบคุณที่เข้ามาอ่านนะคะ ขอบคุณค่ะ
wxrd
โพสต์COLON 47123
ลงทะเบียนเมื่อCOLON จันทร์ ก.ค. 17, 2023 5:33 am

Re: โดดเรียนฟินๆ

โพสต์ โดย wxrd »

wxrd
ลงทะเบียนเมื่อCOLON จันทร์ ก.ค. 17, 2023 5:33 am

wxrd

wxrd

wxrd

wxrd

wxrd

wxrd

wxrd

BUTTON_POST_REPLY